Results 1 to 3 of 3

Thread: Cách sử dụng mã vạch khi in tờ khai thuế gtgt

Thanks
    6

Cách sử dụng mã vạch khi in tờ khai thuế gtgt

Gửi các anh/chị trên diễn đàn Fast!
    Em mới sử dụng phần mềm Fast 10. nên còn nhiều lúng và bỡ ngỡ lắm, nay e có 2 vấn đề mong a/chị trên diễn đàn giải đáp giùm em!
    Vđề 1: Nếu hàng tháng có phát sinh các hóa đơn đầu vào + đầu ra, em kê khai và làm báo cáo thuế hàng tháng, vậy trên phần mềm, các a/chị cho em hỏi là nếu em in báo cáo thuế tháng từ phần mềm Fast 10 ra thì nó có hệ thống mã vạch như ở HTKK ko ạ? Nếu ko có, thì a/chị hướng dẫn giúp em cách in báo cáo có mã vạch ấy với!
    Vđề 2: Em có 1 hóa đơn đầu vào ghi là: 1.Cac màn hình ASUS (đơn giá 908.182đ, VAT: 90.818 -> số tiền: 999.000đ)
    2. Vỏ máy tính 1A (đơn giá: 368.182, VAT: 36.818 =>Số tiền: 405.000)
    => Tổng số tiền trên hóa đơn là: 1.276.364, VAT: 127.636 => tổng thanh toán: 1.404.000 đồng)

Em ko biết hóa đơn trên nên cho vào phiếu nào (Phiếu chi - (8)thanh toán trực tiếp bằng TM) hay là Tab "Hoá đơn mua hàng dịch vụ" nữa, và định khoản ntn? (Cho vào TK 642 hay là 142 ạ?)
    CÔNG TY EM KINH DOANH THẺ NẠP ĐIỆN THOẠI, DOANH THU HÀNG THÁNG ĐẠT TRÊN 200 TRIỆU
    Em cảm ơn a/chị rất nhiều ạ!

Thanks
    6
    Em chờ câu hỏi này 2 ngày nay rồi mà ko ai trên diễn đàn giúp mình với sao, hic hic, mong mỏi từng giây, từng phút quá !! Help me!

Thanks
    10
    Chào bạn,
    1. Vấn đề 1:
    - Hiện trong chương trình có chức năng hổ trợ xuất ra HTKK, bạn xem hướng dẫn ở link sau, theo bài post #7 nhé: http://diendan.fast.com.vn/showthrea...highlight=HTKK
    2. Vần đề 2
    - Nếu bạn có theo dõi chứng từ hóa đơn mua vào thì cập nhật hóa đơn dv ghi nhận công nợ hóa đơn xong vào Phiếu chi, chi trả tiền trực tiếp cho hóa đơn đó
    - Tùy vào cách hạch toán của Cty bạn có phân bổ hay không mà hạch toán vào 642 hay 142

4. The Following User Says Thank You to anhbtn For This Useful Post:

NgoThiDiep (26/02/2013)

Bookmarks